ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับตลาดน้ำอโยธยาและการเดินทางครับ  (อ่าน 951 ครั้ง)

z4nukre

• บุคคลทั่วไป
พอดีกำลังวางแผนจะไปเที่ยวอยุธยาแบบไปเช้าเย็นกลับ วันอังคารที่ 25 ธันวาคมนี้ครับ

1. ไม่แน่ใจว่าตลาดน้ำอโยธยาเปิดหรือเปล่า เท่าที่อ่านเห็นบอกว่าเปิดทุกวัน ตั้งแต่ 10.00 น. แต่ข้อมูลไม่อัพเดทหลายปีแล้วน่ะครับ

2. ถ้าขึ้นรถตู้จากตรงข้ามฟิวเจอร์พาร์คไป กะว่าจะเข้าเมืองไปเพื่อเช่าจักรยาน นั่งรถตู้ไปลงสุดสายเลย (ท่ารถตู้ปลายทาง) แล้วเช่าจักรยานเอา แล้วค่อยปั่นไปตลาดน้ำจะโอเคมั้ยอ่ะครับ

พอดีว่าแพลนวันนั้นคืออยากจะปั่นจักรยานเอง ไปเที่ยวสถานที่ต่างๆ ให้รอบเมืองด้วยครับ

ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ

z4nukre

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเกี่ยวกับตลาดน้ำอโยธยาและการเดินทางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:32:56 PM »
สอบถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ

จากหน้าตลาดน้ำอโยธยา มีวินมอเตอร์ไซค์ไหมครับ แล้วถ้าจะนั่งมาลงตรงท่ารถกรุงเทพในเกาะเมือง เสียประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

นายอบ

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • หน้าใหม่
Re: สอบถามเกี่ยวกับตลาดน้ำอโยธยาและการเดินทางครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:32:12 AM »
ปั่นไปตลาดน้ำก็โอเคอยู่ครับ จากท่ารถตู้ในเกาะเมืองตอนที่ข้ามสะพานอาจลำบาคหน่อย ถ้าช่วงวันหยุดรถจะเยอะต้องขี่ระวัง ๆ เพราะไม่ได้มีช่องทางสำหรับจักรยานโดยเฉพาะ

ส่วนวินมอเตอร์ไซค์มีครับ เรื่องราคาไม่ทราบเหมือนกันครับ ไม่น่าจะเกิน 50 บาท มั่งครับ