ผู้เขียน หัวข้อ: คุณต้องการพื้นที่เว็บโฮสต์และแบนด์วิธจริงๆสำหรับเว็บไซต์ของคุณเท่าไร ?  (อ่าน 5551 ครั้ง)

CMSHostThailand

• หน้าใหม่
  • *
    • CMSHostThailand
ปัจจุบันมีคนจำนวนไม่น้อยที่ลงทุนเช่าพื้นที่เว็บโฮสต์โดยที่ไม่รู้ว่า ความต้องการของการใช้งานจริง รวมถึงความเร็วของการใช้งานแบนด์วิธ

พื้นที่โฮสต์สำหรับเว็บไซต์

ปัจจุบันมีจำนวนน้อย ที่ยังคงทำเว็บใช้ HTML ซึ่งปัจจุบันส่วนใหญ่นิยมใช้ระบบการจัดการเนื้อหา หรือ CMS กันแล้ว ได้แก่ Drupal Joomla Wordpress ฯลฯ Wordpress เหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นและ Drupal สำหรับผู้ใช้ขั้นสูง การติดตั้งจะใช้พื้นที่ 5 - 15MB ขึ้นอยู่กับการติดตั้งโมดูล เมื่อเพิ่มจำนวนหน้า แต่ละ หน้าจะใช้ 20 kB อัตรานี้คุณสามารถโฮสต์ 1000 หน้าในพื้นที่ 20MB. พื้นที่จะใช้เท่าไรขึ้นกับสิ่งที่ต้อง คำนึง ว่าใช้จำนวนมากเท่าไร ได้แก่ ภาพ เสียง และ วิดีโอไฟล์ รวมถึง พื้นที่สำหรับ account ของอีเมล

พื้นที่โฮสต์สำหรับเก็บโหลดภาพ

ขึ้นอยู่กับจํานวนภาพที่คุณจะจัดเก็บในเว็บไซต์ การจัดเก็บภาพถ่ายที่มีความละเอียดสูงเกินกว่า 1024x768 กับ การโหลดภาพในการเชื่อมต่อ อินเทอร์เน็ตทั่วไปดูจะเป็นค่าใช้จ่ายจ่ายที่ไม่จำเป็น ค่าเฉลี่ย ภาพ 1024x768 จะใช้ประมาณ 100kB-150kB. ดังนั้นสำหรับทุก 6-7 ภาพที่คุณต้องการโพสต์คุณจะต้องใช้ พื้นที่โฮสต์ 1MB ทางเลือกที่ดี คือ ใช้พื้นที่ว่างสำหรับเว็บโฮสต์ CMS ของคุณ แล้วการเก็บภาพให้ใช้โฮสต์พื้นที่บริการสาธารณะ เช่น Flickr หรือ Picasa ฯลฯ

พื้นที่โฮสต์สำหรับไฟล์เสียง และ ภาพวิดีโอ

เว็บไซต์ขนาดกลางและขนาดย่อม ส่วนน้อยแทนที่จะยอมจ่ายเพื่อเก็บเนื้อหา เช่นวิดีโอและเสียง จาก เว็บไซต์โดยตรง แต่สามารถไปใช้สื่อฟรีเว็บโฮสต์ไซต์ต่างๆ เช่น Youtube หรือ Blip.tv. แม้ว่าเว็บไซต์ เหล่านี้จะสามารถบีบสื่อเหล่านี้ลงในไฟล์โฮสต์พื้นที่ที่ใหญ่ แบนด์วิธข้อกำหนดที่จะมาจากผู้ใช้เหล่านี้ดู ไฟล์มีเดียจะเกินขอบข่ายโฮสต์แพ็คเกจทั่วไป ส่วนใหญ่ซอฟต์แวร์ฟรี ที่สนับสนุน CMS มี ปลั๊กอินบาง ชนิดที่จะช่วยให้คุณสามารถเข้าถึงไฟล์สื่อเหล่านี้จาก เว็บไซต์อื่นๆและปรากฏโดยตรงในเว็บไซต์ของคุณโดยที่พวกเขาไม่ต้องเข้า เว็บไซต์ภายนอก

ใช้ Gmail เป็นเซิร์ฟเวอร์เมลล์ และ บันทึกในพื้นที่โฮสต์

Google ให้คุณสามารถใช้ชื่อโดเมนของคุณเอง สำหรับตั้งค่า Gmail เพื่อใช้เป็นเมลล์เซิร์ฟเวอร์ ในการรับเมลล์ ซึ่งมีความปลอดภัย และ สะดวก

พื้นที่โฮสต์รองรับแบนด์วิดธ์รายเดือน

ความต้องการแบนด์วิธเป็นส่วนที่สำคัญสำหรับเว็บไซต์ของคุณ ทั่วไปหน้าเว็บที่สร้างขึ้นโดยใช้ CMS จะมีขนาดประมาณ 100-150kB ดังนั้นหากคุณคาดว่า ดูจำนวน10000 หน้าเว็บ ทุกเดือน หรือ แสดง 300 หน้าเว็บทุกวันคุณจะต้องใช้ แบนด์วิธ ต่อ เดือน ถึง 2GB ตอนนี้หากคุณใช้บริการโฮสต์ภายนอกสำหรับ Media content ของคุณแล้วคุณไม่ต้องกังวลเกี่ยวกับการใช้แบนด์วิทธ์สำหรับเนื้อหาดังกล่าว

naiTao

• หน้าใหม่
  • *

aoyyah

• หน้าใหม่
  • *
    • ของเล่นเสริมพัฒนาการ.net
พอจะแนะนำโฮสที่ให้บริการดี เว็บไม่ล่ม ราคาสมน้ำสมเนื้อ ได้มั้ยค่ะ  :emo02

นายอบ

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • หน้าใหม่
พอจะแนะนำโฮสที่ให้บริการดี เว็บไม่ล่ม ราคาสมน้ำสมเนื้อ ได้มั้ยค่ะ  :emo02

หายากมากครับ

kk810662

• หน้าใหม่
  • *
แนะนำโฮสที่ให้บริการดี เว็บไม่ล่ม ราคาสมน้ำสมเนื้อ ได้มั้ยค่ะ   :emo39 :emo39 :emo39 :emo39 :emo39

http://www.whysnatur.com snatur เอสเนเจอร์

ballentertain

• หน้าใหม่
  • *
    • รับออกแบบเว็บไซต์
 :emo02 :emo02 :emo02ขอบคุณมากครับ

siamclub16

• หน้าใหม่
  • *
ขอบคุณครับได้ความรู้ดีนะ

dapad

• ฝึกหัด
  • **

ayeweb

• ฝึกหัด
  • **
    • ประเพณีไทย
เจ้านี้เห็นโปรออกมาเรื่อยๆนะ

ptteppawong

• หน้าใหม่
  • *
    • รับทำเว็บไซต์ราคาถูกด้วย Wordpress และ Joomla

หายากมากครับ

เจ้านี้ครับ www.hostneverdie.com  ผมใช้อยู่ รับรอง ถูก เร็ว ดี บริการหลังการขายเยี่ยม ทีมงาน Support เร็วมาก

2b

• บุคคลทั่วไป

civilsport

• บุคคลทั่วไป