ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ตลาดน้ำอโยธยา  (อ่าน 21355 ครั้ง)

onejaiD

• หน้าใหม่
  • *
    • Bangkok Hotels Thailand
สอบถาม ตลาดน้ำอโยธยา
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 04:37:47 PM »
ตลาดน้ำอโยธยา อยู่ตรงไหนหรอค่ะ แล้วเปิดวันไหนบ้าง เปิด-ปิดกี่โมงค่ะ ถ้าใครมีดูเอามาลงให้ดูบ้างก็ดีค่ะ

ยินดี

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถาม ตลาดน้ำอโยธยา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 03:51:57 AM »
อยู่ตรงทางไปวัดมเหยงค์ครับ ทางเข้าทางเดียวกับหมู่บ้านช้างโชว์งู สังเกตไม่ยากครับ เปิดทุกวัน 8.00-20.00 น่าจะประมาณนี้นะ เพื่อนผมบอกกันว่าสวยเหมือนสมัยก่อนจริงๆ แต่คนเยอะมาก ขอให้มีความสุขครับ

นายอบ

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • หน้าใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 10:16:30 AM »
ตลาดน้ำอโยธยา อยู่ตรงไหนหรอค่ะ แล้วเปิดวันไหนบ้าง เปิด-ปิดกี่โมงค่ะ ถ้าใครมีดูเอามาลงให้ดูบ้างก็ดีค่ะ

ดูเอาตามภาพครับ

ฆษร

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 05:08:09 PM »
ถ้าไปอย่าลืมแวะร้าน ICE OASIS ด้วยหละ.....ที่นั่นเขามีน้ำแข็งไสนมสด....สุดยอดแห่งคุณภาพและความอร่อยเลยหละ....เจ้าของร้านก็ใจดีๆ

onejaiD

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 11:05:14 AM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ถามต่ออีกหน่อยนะค่ะ แล้วตลาดน้ำอโยธยา กับตลาดน้ำคลองสระบัว อยู่ไกลกันหรือเปล่าค่ะ

นายอบ

• หน้าใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 09:09:53 AM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ถามต่ออีกหน่อยนะค่ะ แล้วตลาดน้ำอโยธยา กับตลาดน้ำคลองสระบัว อยู่ไกลกันหรือเปล่าค่ะ

ทีแรกผมก็คิดว่าที่เดียวกันครับ แต่เป็นคนล่ะที่ครับ อยู่ไกลกันนิดหน่อยครับ

นี่แผนที่

ที่มาครับ เขาทำภาพสวยดี http://www.paiduaykan.com

onejaiD

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 02:38:04 PM »
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ว่าจะไปอาทิตย์ี่ที่ 20 มิ.ย นี้อ่ะค่ะ

หนุ่มเครื่องไฟ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:02:20 AM »
เข้าไปดูในเว้บนี้ก้อได้ครับ   http://www.ayucity.com  มีข้อมูลอยู่

นายอบ

• หน้าใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:33:08 AM »
เข้าไปดูในเว้บนี้ก้อได้ครับ   http://www.ayucity.com  มีข้อมูลอยู่

ข้อมูลเยี่ยมเลยครับ :emo40

None

ครับ ปฏิเสธไม่ได้เลยว่า ICE OASIS ตอนนี้ Trend สูงมากและ Rating จะทะลุห้องแล้ว ก็เจ้าของร้านเล่นระดมสรรพกำลังมาเต็ม Steam ขนาดนั้น จะไปเหลือหรือ นี่ได้ยินมาว่า Muangthai.com ก็เชียร์ซะออกหน้าออกตา.......มิหนำซ้ำ ช่อง 3,5,9 ก็ช่วย Promote ให้อีก แล้วจะไปเหลือรึ.....แต่ต้องยอมรับ....ของเขา.....อร่อยจริง.....หนึ่งเดียว No compariable

MBA รุ่น 6

ก็สมควรจะเป็นอย่างนั้น.... เพราะเจ้าของร้าน ICE OASIS.....ลงทุนเรียนถึง MBA.....และไปดูกิจการด้านนี้ที่ประเทศสิงค์โปร์เชียวนะคุณ.....จะไม่ให้ร้านเป็น Modernize ได้อย่างไร.....เพื่อนๆ ที่ไปดูงานด้วยกันที่ประเทศสิงค์โปร์....ยังชมเลยว่า....ก็ไปด้วยกันตั้ง 40 กว่าคน....Get มาได้แต่ป้า...นพ....คนเดียว ก็ยอมแกไป เพราะ....แก....แก่....ที่สุดในห้อง MBA รุ่น 6 (ฮา   ฮา  ฮา.....ขอโทษนะ....ป้านพ....ที่รักของเพื่อนๆ....ยังคิดถึงอยู่เหมือนเดิม.....ว่างๆจะไปอุดหนุนใหม่ครับ....

นักเที่ยวทั่วไทย

แต่ผมว่า ร้าน ICE OASIS ใช้มหาบัณฑิต มาช่วยขายมากเกินไปหน่อย นี่มันจะทำให้ MBA ไร้ค่าไปเลย

นายอบ

• หน้าใหม่
แต่ผมว่า ร้าน ICE OASIS ใช้มหาบัณฑิต มาช่วยขายมากเกินไปหน่อย นี่มันจะทำให้ MBA ไร้ค่าไปเลย

ก็ขนาดคนทำคนขายยังเป็นมหาบัณฑิตเลย คนกินก็คงยิ่งกว่า อิอิ :emo38

Art

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 08:52:10 AM »
ไม่ทราบว่าเจ้าของเรียน MBA รุ่น 6 จากที่รามคำแหงรึเปล่า
พอดีผมก็จบจากที่นั่น mmm รุ่น 6  และเปิดร้านอยู่ที่ตลาดน้ำเหมือนกันครับ ชื่อร้านไอเดีย (Idea) ยังไงถ้าใช่หรือไม่ใช่ยังไง
ก็ยินดีที่รู้จักและจะแวะไปชิมนะครับ เพราะปกติไปวันเสาร์ อาทิตย์ ก็จะอยู่แต่ที่ร้าน ยุ่งมาก

ขอบคุณครับ
อาร์ต

ผู้สนับสนุนคนทำความดี

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 10:19:23 AM »
To : คุณ ART MMM รุ่น 6

ป้านพ.....เจ้าตำหนักร้าน "ICE OASIS" เขาไม่ได้จบจากรั้วพ่อขุนหรอกค่ะ...แต่ถ้าสามีเขา...ใช่แน่...จบจากรั้วพ่อขุน(นิติศาสตรบัณฑิต)....และปริญญาโทจากนิด้า MPA(Master of Mublic Administration)...นี่ถ้าไม่ได้เปิด ICE OASIS สงสัยจะไปเรียน Doctor ทั้งคู่...แต่ถึงแม้ว่าคุณ Art จะจบจากคนละสถาบัน....ก็คุยกับเขาได้...อัธยาศัยดีทั้งสามี ภรรยา.....ดิฉัน Guarantee & Confirm ล้านเปอร์เซนต์.....ถ้าไม่ใช่ ดิฉัน ยินดีให้คุณ Art เขกหัว 1 ที.....