ผู้เขียน หัวข้อ: ครูไร้จรรยาบรรณ  (อ่าน 3423 ครั้ง)

นางอาย

• บุคคลทั่วไป
ครูไร้จรรยาบรรณ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 10:42:42 PM »
  • เผยแพร่
  • ดิฉันได้เข้าร่วมงานวันลอยกระทงที่เทศบาลตำบลมหาราช อำเภอมหาราช
    ซึ่งมีการประกวดนางนพมาศ แต่กลับพบว่าการตัดสินเป็นไปอย่างไร้ความยุติธรรม
    ลูกท่านหลานเธอหรือคณะกรรมการอันทรงเกียรตินั่นเองเป็นฝ่ายเข้ารอบไปอย่างหน้าชื่นตาบาน
    ช่างเป็นความภาคภูมิใจอย่างที่สุดของท่านๆ อันเป็นญาติพี่น้องทั้งหลาย
    คณะกรรมการนั้นเป็นบุคคลอันขึ้นชื่อว่าเป็น 'แม่พิมพ์ของชาติ'
    แต่ใช้อาศัยเพียงแค่คำว่า 'ครู' บังหน้ามาตัดสินคนอย่างไร้มนุษยธรรม
    ไม่รู้ว่าท่านๆทั้งหลายจะทราบหรือไม่ว่าคนเกือบครึ่งงานสรรเสริญท่านด้วยคำด่าว่า
    มีการเปลี่ยนคะแนนกันอย่างโจ่งแจ้ง หลักฐานช่างดูค้านสายตาเป็นอย่างมาก
    รอบแรกทราบมาว่าตัดสินจากความสวยงาม แต่ผู้เข้ารอบมานั้น..ยากจะบรรยายความงาม
    มีคะแนนท่วงทีวาจา แต่กลับคัดคนเข้ารอบที่สองก่อนผู้เข้าประกวดจะได้เอื้อนเอ่ยวาจา
    แล้วคะแนนเอาจากไหนคร้า?????????????
    และนี่ไม่ใช่เพียงปีแรกที่เป็นเช่นนี้นะคะ.. ไม่รู้ว่าท่านๆจะทราบบ้างมั้ยคะว่ามันทุเรศที่สุด
    ถ้าดิฉันมีลูกมีหลานหน้าตาสวยงามก้อคงไม่มีวันพาไปเสียเวลากับแม่พิมพ์แย่ๆในวันลอยกระทงแน่นอนค่ะ

หนุ่มช่างไฟ

Re: ครูไร้จรรยาบรรณ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 08:50:40 AM »
  • เผยแพร่
  • มีทุกที่ครับ อย่าคิดมาก :emo11

ทองแท้

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:31:40 AM »
  • เผยแพร่
  • .....นั่นสิ จรรณยาบรรณของครูหายไปไหนหมด ถ้าเป็นแบบนี้ปีหน้าก้อไม่ต้องเข้าร่วมกิจกรรมอะไรกับเขา ก้อปล่อยให้พวกลูกท่านหลานเธอเขาเข้าประกวดกันเอง 5555 อย่าให้เจอตัวนะ จะจัดชุดใหญ่ให้ไม่เว้นหน้าเลย ครูบาอาจารย์อะไรสอนให้เด็กเป็นคนดี แต่ตัวเองมาทำซะเอง...... แค่คำว่าเลว มันคงจะไม่เพียงพอซะมั้ง แต่น้องๆ ที่เข้าประกวดก้อไม่ต้องเสียใจไปนะค่ะ เราทำดีที่สุดแล้ว ความผิดไม่ใช่ที่เรา แต่เป็นที่ผู้ใหญ่ไร้สติพวกนั้นมากกว่า "ขี้ยังไงก้อยังเป็นขี้อยู่วันยังค่ำ ต่อให้เอาอะไรมาปิดมันก้อยังได้กลิ่นขี้"อยู่ดี 555555

นายอบ

• ผู้ดูแลบอร์ด
    • หน้าใหม่
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:48:14 AM »
  • เผยแพร่
  • มีทุกที่ครับ อย่าคิดมาก :emo11

ก็จัดเพื่อความสนุกไม่ได้ให้แข่งขันกันจริง ๆ จัง ๆ ก็ต้องเอาใจนายไว้ก่อนมั่ง
    อยู่ที่กรรมการแหละว่าจะให้คะแนนตามที่ประกาศไว้หรือปล่าว

อะไรก้อได้

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 12:04:47 PM »
  • เผยแพร่
  • ต้องทำใจแหละค่ะ แต่ถ้าคิดแค่ว่าจัดประกวดเล่นๆ เอาใจนาย เลียแข้งเลียขากัน
    ก้อทำไมไม่เอาแต่ลูกหลานตัวเองมาประกวดล่ะคะ เสียเวลาคนอื่นเค้านะ

dapad

• ฝึกหัด
    • **
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 12:17:58 PM »
  • เผยแพร่
  • แย่มากเลย