ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความร่วมมือเผยแพร่พระราชดำรัสของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว  (อ่าน 3853 ครั้ง)

นายอบ

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • หน้าใหม่
หน่วยงานใดมีเว็บไซต์ก็ร่วมกันช่วยเผยแพร่น่ะครับ 
ให้ทำในลักษณะหน้าต่างแยก (pop-up) โดยดูตัวอย่างจาก www.cabinet.thaigov.go.th

หรือทำตามวิธีนี้ก็ได้ครับ

เอาโค๊ดนี้ไปติดที่หน้าเว็บไซต์ครับ
ในแท๊กของ <head>    ...     </head>
โค๊ด: [Select]
<script language=javascript>
{
window.open('popupvoice.htm','','scrollbars=yes,width=640,height=500,resizable=yes');
}

</script>

โหลดไฟล์นี้ไปไว้ที่ โฟนเดอร์หลักของเว็บไซต์ครับ

ไฟล์หน้า popup