ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีโอกาสเข้ารับเสด็จในหลวงสักครั้งหนึ่งในชีวิต  (อ่าน 2159 ครั้ง)

pattara

• หน้าใหม่
  • *
ทราบข่าวว่าในหลวงจะเสด็จจังหวัดของเราประชาชนต่างดีใจเป็นอย่างยิ่งที่ได้มีโอกาสรับเสด็จครั้งหนึ่งในชีวิต  แต่มีข้าราชการ(ส่วนมากที่ปฎิบัติงานในต่างอำเภอของจังหวัดพระนครศรีอยุธยา)คงจะไม่มีบุญวาสนาได้เข้าเฝ้ารับเสด็จ หากท่านเสด็จในวันราชการจึงขอความเมตตาจากท่านผู้ว่า ประกาศเป็นวันหยุดราชการเป็นกรณีพิเศษได้ไหมครับ  เพื่อเป็นสิริมงคลแก่เหล่าข้าราชการและประชาชนทั่วไป ขอบคุณมากครับที่ท่านพ่อเมือง :emo02

สถานธนานุบาลเมืองเสนา

• บุคคลทั่วไป
เป็นความคิดที่ยอดเยี่ยมมากเลยค่ะ ถ้าได้มีโอกาสเข้ารับเสด็จในหลวงถือเป็นมงคลชีวิตจริงๆค่ะ  :emo47

สนั่น

ไชโย....เห็นดีด้วยครับ  ในชีวิตหนึ่งผมจะได้มีโอกาสรับเสด็จท่าน :emo37

Sososkso

• หน้าใหม่
  • *
    • ซีรีย์เกาหลี
 :emo37 :emo37
ไชโย....เห็นดีด้วยครับ  ในชีวิตหนึ่งผมจะได้มีโอกาสรับเสด็จท่าน :emo37

รับเสด็จมาเหมือนกันครับ
ซีรีย์เกาหลี ซีรีย์ญี่ปุ่น การ์ตูนดังๆ

mim

เสียดายที่ไม่สามารถไปรับเสด็จพ่อหลวงได้ เพราะหยุดงานไม่ได้ ทั้งๆที่เป็นส่วนราชการ รู้สึกเสียใจมาก